Results 1 to 3 of 3

Thread: gửi thầy nbc

Sinh viên năm nhất

Default gửi thầy nbc

E có đọc Thông tư số 10/2013/TT-BXD nhưng cũng chưa hiểu rõ lắm mong thầy giải thích thêm cho em với.
    Em làm cán bộ giám sát của BQL XDCB của huyện, hiện em cũng có chứng chỉ hành nghề giám sát. Vậy theo thông tư này thì em có được trực tiếp giám sát và chi phí giám sát BQL coc được hưởng không ạ. Thủ tục pháp lý như thế nào. Mong thầy giải thích dùm e với.
    Em chân thành cảm ơn!

Sinh viên năm hai

Default Nhờ thầy và các anh chị giúp em về thi công cống thoát nước

Em chào các thầy cô và các bạn1
    Em có vấn đền này mong dc thầy cô và các bạn giải thích giúp
    Em đang kiểm toán một công trình kênh thoát nước. Ở phần bê tông tường đầu, bên Đơn vị thi công nói là thi công tường đầu rồi mới tiến hành đặt ống cống (để tính phần ván khuôn trong lòng). Vậy việc thi công đó ngoài thực tế có phù hợp hay không hay là phải lắp đặt ống cống xong rồi mới làm tường đầu tường cánh.
    Em cảm ơn và mong nhận dc ý kiến

Sinh viên năm hai dinhthuanxd's Avatar

Quote Originally Posted by thynguyen View Post
    Em chào các thầy cô và các bạn1
    Em có vấn đền này mong dc thầy cô và các bạn giải thích giúp
    Em đang kiểm toán một công trình kênh thoát nước. Ở phần bê tông tường đầu, bên Đơn vị thi công nói là thi công tường đầu rồi mới tiến hành đặt ống cống (để tính phần ván khuôn trong lòng). Vậy việc thi công đó ngoài thực tế có phù hợp hay không hay là phải lắp đặt ống cống xong rồi mới làm tường đầu tường cánh.
    Em cảm ơn và mong nhận dc ý kiến
    Thi công là theo trình tự từ dưới lên trên. Về nguyên tắc thì: chưa thi công công việc trước thì công việc sau không thi công được. Đơn vị thi công làm gì thì làm cũng chỉ được lấy theo nguyên tắc thôi chữ họ vẽ ra rồi bạn cũng đi theo đường họ vẽ à? Đơn vị thi công làm như bạn mô tả thì bê tông tường đầu tại vị trí tiếp giáp với cống sẽ không đạt chất lượng yêu cầu.