Page 12 of 12 FirstFirst ... 2101112
Results 111 to 115 of 115

Thread: Đăng ký thực tập tốt nghiệp - Lớp 10x3clc - Nhóm nbc hướng dẫn

Administrator nbc's Avatar

Quote Originally Posted by lesiduong View Post
    Dạ thưa thầy hôm nay 4 nhóm chúng em đã chuẩn bị được vật liệu. Ngày mai chúng em dự định sẽ làm các công việc sau :
    1. Thí nghiệm chỉ tiêu cơ lí của đá : độ dính bám của đá với nhưa đường (1) , Khối lượng riêng (2) , Khối lượng thể tích (3). Nhưng thầy Trí ở phòng TN nói với chúng em là thí nghiệm (2) và (3) nếu thầy ấy sắp xếp được thì mới làm được vì đang bận mấy nhóm thực hành, còn không thì phải sang đầu tuần sau mới có thể làm được ạ .
    2 . Nhựa đường chúng em đã xin được đầy đủ các chỉ tiêu cơ lý của trạm trộn Toàn trung, vậy chúng em có cần xác định lại chỉ tiêu cơ lý nào của nhựa nữa k ạ ?
    3. Sàng các loại đá thì chúng em nên sàng ra từng loại cỡ hạt riêng biệt hay là phối trộn theo cách nào ạ ?
    Mong thầy góp ý cho nhóm chúng em ạ ! Em xin cảm ơn thầy !
    1. Thầy chưa biết các nhóm dùng đá nào để mà tham vấn. Cốt liệu đá mà có chất lượng tồi, chưa chắc đã làm được BTN tốt;

2. Chỉ nên làm thử mục 1, chớ làm các mục khác mà mất công.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

Sinh viên năm nhất

Thưa Thầy cho em hỏi là khi so sánh giữa bê tông nhựa nóng và bê tông nhựa ngủ sử dụng nhũ tương polime thì ta so sánh trên cùng 1 đường cấp phối hay là chọn ra đường cấp phối tốt nhất cho mổi loại ạ. em cảm ơn Thầy ạ

Quote Originally Posted by maiquan10x3clc View Post
    Thưa Thầy cho em hỏi là khi so sánh giữa bê tông nhựa nóng và bê tông nhựa ngủ sử dụng nhũ tương polime thì ta so sánh trên cùng 1 đường cấp phối hay là chọn ra đường cấp phối tốt nhất cho mổi loại ạ. em cảm ơn Thầy ạ
    Các loại BTN sẽ được chế tạo có cùng 1 đường cong cáp phối, cho cả C19 và C12.5. Thầy sẽ tư vấn cho các nhóm về đường cong cấp phối này.

Sinh viên năm nhất omegafly.052230's Avatar

Thưa thầy, đá 1x2 và đá 0,5x1 được lấy từ cùng một mỏ thì cần thí nghiệm chỉ tiêu cơ lý cho cả 2 loại đá hay 1 loại thôi thầy. Nếu thí nghiệm cho 1 loại đá thì thí nghiệm cho loại đá nào thầy. Dạ em cám ơn thầy.

Quote Originally Posted by omegafly.052230 View Post
    Thưa thầy, đá 1x2 và đá 0,5x1 được lấy từ cùng một mỏ thì cần thí nghiệm chỉ tiêu cơ lý cho cả 2 loại đá hay 1 loại thôi thầy. Nếu thí nghiệm cho 1 loại đá thì thí nghiệm cho loại đá nào thầy. Dạ em cám ơn thầy.
    Thử tự suy xét xem chỉ tiêu cơ lý nào sẽ giống nhau và khác nhau trong trường hợp này em ạ. Khi đó, em sẽ biết mình là cái gì chung, cái gì riêng.

Page 12 of 12 FirstFirst ... 2101112