Results 1 to 5 of 5

Thread: Lỗi khi cài Nova?? - HASP4 Device Drivers Installing the device driver failed...

Sinh viên năm nhất

Default Lỗi khi cài Nova?? - HASP4 Device Drivers Installing the device driver failed...

Mình dùng win Xp, sau khi cài cad2005 crck ngon nghẻ, đến phần cài NOVA thì nó báo lỗi sau:
    HASP4 Device Drivers Installing the device driver failed. the error message is unexpected setupapi function failure error code 14, 5 258 1051
    Mình đã thử gỡ HASP4 và Nova đi cài lại nhiều lần nhưng không được, mong các cao thủ chỉ giáo

Thành viên danh dự mr.boss's Avatar

Lỗi này thì phổ biến bạn à, bạn cài nova thì hên xui thôi.
    [INFO][MARQUEE] Gá thân mộng,dạo cảnh mộng,
    Mộng tan rồi. cười vỡ mộng
    Ghi lời mộng, nhắn khách mộng,
    Biết được mộng, tỉnh cơn mộng,[/MARQUEE]
    [/INFO]

* Forget me not * congtuongx3a's Avatar

Cách khắc phục:
    1. Cài đặt bản Win khác, sau đó cài Nova
    2. Copy bộ cài đặt Nova khác.
    ----
    PSạo này TDT có bộ phần mềm VNroad education dành cho sinh viên, sao không dùng VNroad? Bạn ra trường, đi làm sẽ tiếp xúc và làm việc với VNroad nhiều đấy.

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by congtuongx3a View Post
    Cách khắc phục:
    1. Cài đặt bản Win khác, sau đó cài Nova
    2. Copy bộ cài đặt Nova khác.
    ----
    PSạo này TDT có bộ phần mềm VNroad education dành cho sinh viên, sao không dùng VNroad? Bạn ra trường, đi làm sẽ tiếp xúc và làm việc với VNroad nhiều đấy.
    Cám ơn bạn, mình đã cài Vnroad đc rồi, giờ lại chẳng có file nào để thực hành cả, mình đã thử google nhưng k thấy, k hiểu do mình google sai hay file này hiếm nữa, bạn giúp mình đc k?

Sinh viên năm nhất boy37's Avatar

Quote Originally Posted by totuandu2 View Post
    Cám ơn bạn, mình đã cài Vnroad đc rồi, giờ lại chẳng có file nào để thực hành cả, mình đã thử google nhưng k thấy, k hiểu do mình google sai hay file này hiếm nữa, bạn giúp mình đc k?
    Bạn vào thư mục C/ Program Files/ TDT Solutions/ Sample sẽ có các file dạng text và dwg để thực hành.
    Trên mạng có nhiều Video dạy cách sử dụng phần mềm này, bạn có thể sưu tầm thêm.