Page 11 of 14 FirstFirst ... 910111213 ... LastLast
Results 101 to 110 of 134

Thread: Thảo luận ĐAMH XDMĐ nhóm 11.59A-B

Administrator nbc's Avatar

Quote Originally Posted by huunhan10X3c View Post
    thầy ơi cho em hỏi cái đồ án cái thầy ,
    Cự ly vận chuyển mình có thể giả thiết cự ly vận chuyển bao nhiêu củng được ak thầy ,có thể cho mình giả thiết vật liêu ở đầu tuyến hay cuối củng đc phải không thầy
    Học khóa 10X3, làm đồ án môn học với 11X3 mà vẫn hỏi những câu "gà mờ" thế thì lại xuống học tiếp với 12X3 thôi!

Không đị học, không chịu đọc đầy đủ các bài viết trước thì "giải tán" sớm đi em.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

Quote Originally Posted by minhanh09x3c View Post
    Nhóm 41
    Họ và tên:TRẦN MINH ANH
    Lớp sinh hoạt:09X3C
    Lớp học phần:59B
    Email:missyousomuch1704@gmail.com
    tel:01225523781
    Da em chào thầy em la sinh vien khóa 09 ma em không co bạn nao làm chung với mình trong nhóm thầy có thể cho em làm một mình được không ạ ? em sẽ hoàn thành tốt nhiệm vụ ma thầy giao cho. Em xin chân thành cảm ơn thầy!
    Tiếp tục đăng ký học với nhóm khác em nhé. Ở đây không còn chỗ trống cho em "chơi" đâu!

Quote Originally Posted by tenk099 View Post
    Em chào Thầy ạ,thầy ơi,thầy cho em hỏi vấn đề này một chút ạ: Các lớp VL mặt đường của em bao gồm: BTNC 9.5(6cm),BTNR 25(7cm),Cát gia cố XM 8%(15) và CPĐD Loại 2(16cm). Vậy tầng mặt của em sẽ bao gồm những lớp nào? Theo cấu tạo tầng mặt mặt đường mềm thì bao gồm tầng mặt trên và tầng mặt dưới,như vậy thì lớp BTNC là tầng mặt trên,BTNR là tầng mặt dưới? Nhưng theo TC 8819-2011 về Mặt đường BTN nóng,thì lớp BTNR chỉ làm tầng móng và tầng mặt không nên bố trí 1 lớp BTN,nhỏ hơn 7cm (TCVN 211-06). Thầy có thể giải thích rõ hơn về trường hợp này của em được không ạ? Rất mong nhận được sự chỉ dẫn của Thầy. Chúc Thầy nhiều sức khỏe,em xin cảm ơn!
    Đã trả lời bạn trên face book, nay nói thêm:

1. Không có "tầng mặt trên" và "tầng mặt dưới", chỉ có: lớp mặt trên và lớp mặt dưới mà thôi.

2. BTNR có thể làm lớp mặt dưới bình thường, Tiêu chuẩn đã lạc hậu.

3. KCAĐ có 4 lớp thì cứ thế mà suy luận ra lớp nào đóng vai trò gì.

Sinh viên năm nhất

Dạ em chào thầy, cho em hỏi là nhiệm vụ đồ án của em lớp subgrade có thể dùng lại được ko cần thay thế. Vậy khi đào lên mình vận chuyển tới bãi tập kết và giả thiết luôn khoảng cách của bãi tập kết luôn phải ko ạ. Vì trong bảng kèm theo ko có bãi tập kết. Và nếu giả thiết thì khoảng cách bao nhiêu là hợp lí ạ.
    Cảm ơn Thầy!

Sinh viên năm nhất

Dạ chào Thầy, Cho em hỏi thêm câu này nữa ạ!
    *Bề dày lớp áo đường của em là 54cm. nền đường đào. em tra tiêu chuẩn 9436-2012 thì 30cm đầu tiên kể từ đáy áo đường độ chặt yêu cầu lớn hơn hoặc bằng K98, 50cm tiếp theo là K93. Lớp subgrade của em dày 90cm thì sẻ thừa ra 10cm ko có yêu cầu độ chặt. Vậy em làm như thế này có được ko ạ.
    -Chọn loại lu có chiều sâu tác dụng là 20cm tiến hành lu lèn cac lớp như sau:
    +Lớp 1 lu lèn đạt K93 dày (30cm+H phòng lún)
    +Lớp 2 lu lèn đạt K93 dày 20cm.
    +Lớp 3 lu lèn đạt K98 dày 20cm.
    +Lớp 4 lu lèn đạt K98 dày 20cm.
    (Như vậy lớp K98 sẻ tăng thêm 10cm sẻ đảm bảo chịu lực tốt hơn mà công lu lèn vẫn như nhau vì chiều sâu tác dụng của lu là 20cm. còn 10cm cuối cùng ko yêu cầu về độ chặt nên ko cần lu đến K93).
    Thầy chỉ giúp em vs ạ, em cảm ơn Thầy!

Quote Originally Posted by quoc tong View Post
    Dạ em chào thầy, cho em hỏi là nhiệm vụ đồ án của em lớp subgrade có thể dùng lại được ko cần thay thế. Vậy khi đào lên mình vận chuyển tới bãi tập kết và giả thiết luôn khoảng cách của bãi tập kết luôn phải ko ạ. Vì trong bảng kèm theo ko có bãi tập kết. Và nếu giả thiết thì khoảng cách bao nhiêu là hợp lí ạ.
    Cảm ơn Thầy!
    Trong nhiệm vụ có "các loại vật tư khác" ở cột cuối cùng. Em dùng cự ly này cho bãi tập kết trung gian, bãi thải, và nhưng loại VL trong có tên cho trong bảng.

Quote Originally Posted by quoc tong View Post
    Dạ chào Thầy, Cho em hỏi thêm câu này nữa ạ!
    *Bề dày lớp áo đường của em là 54cm. nền đường đào. em tra tiêu chuẩn 9436-2012 thì 30cm đầu tiên kể từ đáy áo đường độ chặt yêu cầu lớn hơn hoặc bằng K98, 50cm tiếp theo là K93. Lớp subgrade của em dày 90cm thì sẻ thừa ra 10cm ko có yêu cầu độ chặt. Vậy em làm như thế này có được ko ạ.
    -Chọn loại lu có chiều sâu tác dụng là 20cm tiến hành lu lèn cac lớp như sau:
    +Lớp 1 lu lèn đạt K93 dày (30cm+H phòng lún)
    +Lớp 2 lu lèn đạt K93 dày 20cm.
    +Lớp 3 lu lèn đạt K98 dày 20cm.
    +Lớp 4 lu lèn đạt K98 dày 20cm.
    (Như vậy lớp K98 sẻ tăng thêm 10cm sẻ đảm bảo chịu lực tốt hơn mà công lu lèn vẫn như nhau vì chiều sâu tác dụng của lu là 20cm. còn 10cm cuối cùng ko yêu cầu về độ chặt nên ko cần lu đến K93).
    Thầy chỉ giúp em vs ạ, em cảm ơn Thầy!
    Lớp Subgrade có chiều dày tối thiểu là 80cm, kết cấu nền - áo đường của nhóm được giao thì lớp này là 90cm, không có chuyện "thừa" gì ở đây cả.

Lớp trên em chọn Kyc=0.98 thì lớp dưới nên chọn Kyc=0.95. Các con số về Kyc trong TCVN 9436:2012 hoặc TCVN 4054:2005 hoặc 22TCN 211:2006 chỉ là những giá trị tối thiểu.

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by nbc View Post
    Lớp Subgrade có chiều dày tối thiểu là 80cm, kết cấu nền - áo đường của nhóm được giao thì lớp này là 90cm, không có chuyện "thừa" gì ở đây cả.

Lớp trên em chọn Kyc=0.98 thì lớp dưới nên chọn Kyc=0.95. Các con số về Kyc trong TCVN 9436:2012 hoặc TCVN 4054:2005 hoặc 22TCN 211:2006 chỉ là những giá trị tối thiểu.
    Dạ em hiểu rồi. em cảm ơn Thầy!
    ................................................

Sinh viên năm nhất

E xin chào thầy.e có câu hỏi nhờ thầy và các bạn giải đáp.
    Thưa thầy cho e hỏi ạ,trong nhiệm vụ của nhóm e có cho độ chặt nền đất là K95, ''nền đã làm xong''...Nhưng theo tiêu chuẩn 22TCN 211 : 2006.với đường cấp IV,Nền đắp,kết cấu áo đường dày dưới 60cm thì độ chặt ''TỐI THIỂU' nền đường (dày 50cm tính từ đáy áo đường trở xuống) tối thiểu là K98....Vậy với "nền đã làm xong'' thì có mâu thuẩn ko thầy? bây giờ e phải đào nó lên rồi lu lèn lại hay như thế nào ạ? Mong thầy ''thông suốt'' giùm e chổ này với ạ.

Sinh viên năm nhất leoncuong's Avatar

Quote Originally Posted by danhhai11x3a View Post
    E xin chào thầy.e có câu hỏi nhờ thầy và các bạn giải đáp.
    Thưa thầy cho e hỏi ạ,trong nhiệm vụ của nhóm e có cho độ chặt nền đất là K95, ''nền đã làm xong''...Nhưng theo tiêu chuẩn 22TCN 211 : 2006.với đường cấp IV,Nền đắp,kết cấu áo đường dày dưới 60cm thì độ chặt ''TỐI THIỂU' nền đường (dày 50cm tính từ đáy áo đường trở xuống) tối thiểu là K98....Vậy với "nền đã làm xong'' thì có mâu thuẩn ko thầy? bây giờ e phải đào nó lên rồi lu lèn lại hay như thế nào ạ? Mong thầy ''thông suốt'' giùm e chổ này với ạ.
    Không biết là chiều dày lớp Subgrade của bạn là bao nhiêu nhỉ?

Page 11 of 14 FirstFirst ... 910111213 ... LastLast