Page 6 of 6 FirstFirst ... 456
Results 51 to 57 of 57

Thread: Tài liệu hướng dẫn thực hiện và bảo vệ ĐA

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by tuananh View Post
    1. Bạn hãy nêu trình tự thi công cống?
    2.Trên hình vẽ cống đoạn nét đứt vẽ gì thế?
    3. Nguyên tắc chọn máy thi công nền đường?
    4. Cự ly vận chuyển kinh tế có ý nghĩa gì?
    5. Ý nghĩa của việc điều phối đất?
    6. Dựa vào đâu để chọn máy chính trong đoạn thi công?
    7. Hãy nêu nguyên tắc của lu?
    8. Tính chu kỳ của máy lu?.......
    9. Đường cong tích lũy đất có ý nghĩa gì?Đoạn đi lên có nghĩa là sao?Đoạn đi xuống có nghĩa là sao?
    10. Dựa vào đâu để phân đoạn thi công?
    11. Tính cự ly vận chuyển trung bình?

Nhiều lắm...

Ngày xưa mình bảo vệ môn Đồ Án Nền Đường Thầy hỏi có cầu 1,2,7,8,9 và một số câu hỏi trong bản vẽ làm sao để tính ra các con số để vẽ đường cong tích lũy đất...Làm sao để tính được các con số vận chuyển ngang,Vận chuyển dọc.....

Nhiều nhiều...Bạn cứ yên tâm bảo vệ.Nếu mình tự làm là mình sẽ bảo vệ qua thôi.Chỉ cần trả lời đúng 1,2 câu hỏi cuối cùng là Thầy cho qua.

Chúc bạn bảo vệ Đồ Án Nền Đường thành công./.
    Mấy anh cho e hỏi tí. Nhwngx câu hỏi trên co anh nào có câu trả lời post lên cho anh em xem với

Sinh viên năm hai tuan171887's Avatar

Quote Originally Posted by nbc View Post
    Thực hiện việc chuẩn hóa công tác giảng dạy, xuất phát từ nhu cầu thực tiễn của đông đảo các bạn sinh viên và hướng tới việc giảng dạy eLearning. NBC biên soạn tài liệu Hướng dẫn thực hiện và bảo vệ ĐA Thiết kế tổ chức thi công nền đường ô tô (Learning Guide).

Những trao đổi về nội dung Hướng dẫn mời các thầy cô và các bạn trao đổi tại đây.
    em cảm ơn thầy về tài liệu , đây sẽ là tài liệu rát hữu ich cho chúng em chuẩn bị bảo vệ đồ án tôt hơn
    Ngày mai bắt đầu từ ngày hôm nay

Sinh viên năm hai tuan171887's Avatar

theo ý kiến của em. làm việc theo nhóm sẽ rất tốt nếu chúng ta biết vận dụng thế mạnh kiến thức của mỗi người. theo em nghĩ thi sinh viên mình hiện nay "nước đến chân mới nhảy". nên để sinh viên làm đồ án tôt thì cần thầy "thúc dục liên tục" bằng cách là lên lịch thông đồ án nhiều như vậy đòi hỏi mọi người đều phải làm tôt.Như vậy trong nhóm ai cũng có ý thức để làm và như vậy kết quả của nhốm sẽ rất tốt. điều này có lẽ cũng khó khăn cho các thầy, nhưng nếu được mong các thầy giúp đỡ.vì em thấy đồ án nào mà thầy thúc dục liên tục sẽ làm tốt hơn
    thanks
    Ngày mai bắt đầu từ ngày hôm nay

Sinh viên năm hai lexuanngon's Avatar

Dạ em chào thầy!
    dạ thưa thầy cho em hỏi về đồ án nền đường chút ạ.giờ em đang phân vân không biết em phải tính cống như thế nào?mình lấy theo cấu tạo hay la phải toán nội lực cống nữa thầy?nhờ thầy chỉ giúp em với! và thầy có thể chỉ cho em một vài tài liệu về phần tính toán cống được không ạ!
    em cảm ơn thầy nhiều!

Administrator nbc's Avatar

Quote Originally Posted by lexuanngon View Post
    Dạ em chào thầy!
    dạ thưa thầy cho em hỏi về đồ án nền đường chút ạ.giờ em đang phân vân không biết em phải tính cống như thế nào?mình lấy theo cấu tạo hay la phải toán nội lực cống nữa thầy?nhờ thầy chỉ giúp em với! và thầy có thể chỉ cho em một vài tài liệu về phần tính toán cống được không ạ!
    em cảm ơn thầy nhiều!
    Đã có những thảo luận về việc làm đồ án này ở các topic khác.

Như ở đây.

Mời bạn thảo luận đúng chuyên mục.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

Sinh viên năm nhất

chào mấy a e cầu đường, mình năm nay mới có đồ án đường 1 mà nghe nói khó lắm,vì thế vào đây xin a e ít câu hỏi bảo vệ,a e co cho mình xin với,cảm ơn a e nhiều

Sinh viên năm nhất

Default dfk

cảm ơn Thầy
    vấn đề này thực hiện sẽ có lợi cho sinh viên rèn luyện kỹ năng làm việc và giao tiếp

Page 6 of 6 FirstFirst ... 456