Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 57

Thread: Tài liệu hướng dẫn thực hiện và bảo vệ ĐA

Administrator nbc's Avatar

Quote Originally Posted by vangtrangdang View Post
    Thầy ui thầy. Thầy để danh sách được nhận ĐA của lớp 26X3abDE+ học lại ở đâu ạ? Em lướt qua lướt lại nãy giờ không thấy. Mong thầy chỉ giáo gấp rút. Thứ tư lại diện kiến thầy rồi. Úi thầy ui!!!
    Công tác giao Nhiệm vụ đồ án TK TCTC nền đường ô tô gần đây có vẻ rất phức tạp, mất thời gian rất nhiều do phải kiểm tra tính đúng đắn, trung thực của các ĐA TKĐ1. Thầy cũng cố gắng lắm, xong chưa được bao nhiêu.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

Sau một thời gian thực hiện, bản Hướng dẫn thực hiện và bảo vệ đồ án đã bộc lộ một số điểm cần làm rõ, đặc biệt là với đối tượng Sv hệ tại chức và sinh viên học lại (học ghép).

Mời các bạn tải về bản Hướng dẫn thực hiện và bảo vệ đồ án (chỉnh sửa lần 1) để tham khảo và thực hiện.
    Attached Files Attached Files

Sinh viên năm nhất

Em cũng rất đồng ý với ý kiến "làm việc theo nhóm" !
    Nhưng theo em nghĩ làm việc theo nhóm phải có những biện pháp và cách làm việc như thế nào, xử lý tình huống ra sao ?
    Vì thực tế em thấy, ý thức của cá nhân chưa cao,mà điều này rất quan trọng trong một tập thể.
    Và theo em nghĩ một nhóm nên có khoảng bao nhiêu thành viên.Vì việc "ĐỦ TAY" đối với SV khá phổ biến.:smi21:

Sinh viên năm nhất

Kính thưa thầy Nguyễn Biên Cương, em là sinh viên trường ĐHGT Hà Nội, tình cờ ghé thăm trang web này và được biết là thầy rất nhiệt tình giúp đỡ sinh viên. Hiện tại em đang làm đồ án tốt nghiệp Đường bộ và đang thiết kế TCTC. Tuy nhiên em gặp trở ngại trong việc thiết kế TCTC cống vì của em có 2 cống vuông đôi đều là 2x4.00m. Khi tính đến việc vận chuyển vật liệu bao gồm cát, ống cống, xi măng,.. thì số ca vận chuyển để xây dựng mỗi cống trên là khoảng 30 ca với chiều dài vận chuyển khoảng 10km, chiều dài mỗi cống là khoảng 18m nghĩa là khoảng 36 đốt cống mỗi vị trí đặt cống. Vì vậy số lượng ca vận chuyển vật liệu khá lớn so với các cống khác. Vậy khi Thiết kế TCTC em có nên tách hẳn việc thiết kế 2 cống trên ra khỏi dây chuyền TCTC các cống khác không? Nếu có thể thầy có thể hướng dẫn em chi tiết được không? Em xin hỏi thầy có Định hình cống 533-01-01 không hoặc nó nằm trong sách nào? Nếu được xin thầy upload lên diễn đàn để em có thể download được. Xin chân thành cảm ơn thầy!

Quote Originally Posted by tanoret View Post
    Kính thưa thầy Nguyễn Biên Cương, em là sinh viên trường ĐHGT Hà Nội, tình cờ ghé thăm trang web này và được biết là thầy rất nhiệt tình giúp đỡ sinh viên. Hiện tại em đang làm đồ án tốt nghiệp Đường bộ và đang thiết kế TCTC. Tuy nhiên em gặp trở ngại trong việc thiết kế TCTC cống vì của em có 2 cống vuông đôi đều là 2x4.00m. Khi tính đến việc vận chuyển vật liệu bao gồm cát, ống cống, xi măng,.. thì số ca vận chuyển để xây dựng mỗi cống trên là khoảng 30 ca với chiều dài vận chuyển khoảng 10km, chiều dài mỗi cống là khoảng 18m nghĩa là khoảng 36 đốt cống mỗi vị trí đặt cống. Vì vậy số lượng ca vận chuyển vật liệu khá lớn so với các cống khác. Vậy khi Thiết kế TCTC em có nên tách hẳn việc thiết kế 2 cống trên ra khỏi dây chuyền TCTC các cống khác không? Nếu có thể thầy có thể hướng dẫn em chi tiết được không? Em xin hỏi thầy có Định hình cống 533-01-01 không hoặc nó nằm trong sách nào? Nếu được xin thầy upload lên diễn đàn để em có thể download được. Xin chân thành cảm ơn thầy!
    Thân chào bạn tanoret, Diễn đàn http://cauduongbkdn xin chào mừng và hân hạnh được giao lưu với các bạn đến từ trường ĐHGT Hà Nội.

Vấn đề bạn hỏi mình xin có một số ý kiến thế này:

- Cống mà bạn đề cập là cống đôi 4m. Với khẩu độ lớn thế này hiện nay rất ít khi thiết kế là cống BTCT lắp ghép hoặc bán lắp ghép, mà thường thiết kế là cống hộp 2 cửa đổ tại chỗ.
    Loại kết cấu này trên QL1A cải tạo sử dụng tương đối nhiều, theo tiêu chuẩn AASHTO: tương đối tiết kiệm vật liệu, dễ thi công, không yêu cầu phải có các thiết bị thi công phức tạp, kết cấu ít nhạy lún.

- Một dây chuyền thi công được thiết lập thường để thi công các công việc, công tác hoặc hạng mục có tính chất lặp đi lặp lại. Cống của bạn có kết cấu đặc biệt, đơn chiếc thì theo mình ta không nên thiết lập một dây chuyền thi công. Sử dụng phương pháp tổ chức thi công hỗn hợp ở đây là hợp lý: thi công 2 cống này tuần tự từng cái một nhưng song song với dây chuyền thi công các công khác nếu thời gian thi công bị khống chế (do khối lượng công tác của nó rất lớn).

- Định hình cống vuông mình không có bản file nên không thể upload lên đây, mình sẽ nhờ một số anh em tìm kiếm cho bạn.

Thân mến.

Sinh viên năm nhất

Em xin chân thành cảm ơn thầy.

Sinh viên năm nhất susu's Avatar

Arrow

em đã được đọc fần bài giảng xây dựng mặt đường của thầy(em down o cauduong.net) ,rất hay.hiện em đang làm đồ án TCTC, thầy có thể up phần bài giảng về nền đường của thầy lên đây dược hok ạ. hiện em đang cần tài liệu tham khảo về nền đường.cám ơn thầy

Thành viên danh dự phuongx3's Avatar

Chào mừng susu đã đến với diễn đàn Khoa Xây dựng cầu đường, trường ĐH Bách Khoa - ĐH Đà Nẵng. Mong được giao lưu với các bạn. Chúc bạn có những kết quả bổ ích từ diễn đàn này.

Đây là phần bài giảng Xây dựng nền đường, đã đăng lên thư viện của trường, bạn tham khảo: (http://www.dut.edu.vn/)

Bài giảng Xây Dựng Nền Đường - Biên soạn: GVC. ThS. Nguyễn Biên Cương
    Chương 1̣ Chương 4 Chương 2 Chương 5̣ Chương 3 Chương 6

Bài giảng Tổ Chức Thi Công Đường Ô Tô - Biên soạn: GVC. ThS. Nguyễn Biên Cương
    Chương 1-2 Chương 5-6 Chương 3-4
    Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng.

Sinh viên năm nhất susu's Avatar

hix sao mình hok down được bạn ơi. nó báo
    "The requested URL /forums/To_chuc_TC/To_chuc_TC_Chuong3_4.pdf was not found on this server.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request."
    mình kíck vô link của bạn vô phần "giáo trình" cũng hok có được:smi33:

Thành viên danh dự phuongx3's Avatar

Đây là trang giáo trình của http://www.dut.edu.vn/ (Trang web trường ĐHBK) nhưng hiện nay đang có trục trặc nên không thể truy cập được. (Tại http://www.cauduongbkdn.com/forums/showthread.php?t=75 cũng lấy link từ đây).
    Bạn nào đã download rồi thì chia sẻ cho susu nhé, thanks!
    Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng.

Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast