Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 14 of 14

Thread: [TÀI LIỆU] Tính toán bản liên tục nhiệt (link slab)

Đã cấm

Quote Originally Posted by Haux3c View Post
    Hôm nay vào đọc bài này thấy ở đây buôn bán dữ dội quá. Không biết là ông bạn của bạn nói quảng cáo giúp hay là bạn tự quảng cáo cho bạn mình (xem nếu vậy thì nhiều lúc lại không hay cho bạn mình). Tôi nhận thấy rằng trong một số bạn mới ra trường, thường hay coi mình có kiến thức cao siêu và lấy tiền người khác một cách dễ dàng. Thưa các bạn rằng, đó chỉ là những gì bạn học trên trường và tự học thêm chứ không phải là kinh nghiệm của thực tế. Khi bạn chạm đến đó thì những vấn đề bạn được phát huy và cũng là lúc đó bạn thiếu thực tế để có thể xử lý tốt vấn đề đó.

Vì vậy, theo tôi, các bạn nên có sự trao đổi để được học hỏi nhiều hơn. Chứ việc bán kiến thức sẽ chỉ chuốc hại vào mình thôi.

Tôi xin gửi đến bản tính liên tục nhiệt, các lý thuyết cho tiếng anh và tiếng việt. Bản tiếng việt (lý thuyết) chính là chương 2 trong sách các công nghệ mới trong cầu BTCT của GS.TS Nguyễn Viết Trung. Nếu bạn nào có thì xem trong đó rõ ràng hơn về cấu tạo và tính toán.

Bản tính này cũng chưa phải tốt lắm. Bạn nghiên cứu thêm và hy vọng cái của người ta sẽ hóa cái của mình với tính toán tốt hơn.
    hidden content may not be quoted
    link download bị lỗi rồi anh hậu ơi anh sửa lại dùm.

Sinh viên năm hai

Quote Originally Posted by onlyou1812 View Post
    Chào thầy và các bạn! Hiện nay mình đang thiết kế bản liên tục nhiệt cho cầu 3 nhịp, vậy bạn nào có tài lliệu hay bảng tính toán về phần này thì share cho mình với ! Thanks!
    Chào anh. Em thì em chưa làm cái này bao h nhưng em có chủt tài liệu đây anh xem có thể tham khảo được không ạ.
    http://www.mediafire.com/?a3ojsq5489lmkps
    http://www.mediafire.com/?7jgqdj8332boqmv
    Không up được 2 file đính kèm 1 lúc sao ấy?
    Attached Files Attached Files
    Last edited by toanutc; 03/12/10 at 08:43 PM.
    Không gì là không thể!

Sinh viên năm nhất

Thật ra mà nói là những tài liệu của mình hay của ai cũngtheess, khi đã xuất hiện trên mạng rùi thì nó là của chung, đó là kiến thức của nhân loại, cồn anh em nào muốn độc quyền để kinh doanh thì tự mình biết cách bảo mật đi, cấm sao lưu dưới mọi hình thức đi. Tôi mà có tài liệu dù là của tôi hay của ai tôi cũng cho. Cả 1 kho tàng kiến thức như AASHTO mà còn chuyền nhau được nữa là mấy cái tài liệu này.
    Attached Files Attached Files
    Last edited by cvtuan_0407; 30/12/10 at 08:19 PM.

Sinh viên năm nhất

cảm ơn bạn....mình đang rất cần bảng tính nầy...vì mình đang làm đồ án tốt nghiệp....chân thành cảm ơn ban

Page 2 of 2 FirstFirst 12