Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 21

Thread: Đảm bảo thi toeic trên 600 điểm

Commander-in-Chief Ruyubang_do's Avatar

Quote Originally Posted by tuan09x3a View Post
    1. Em nghĩ ngu quá thì không được đóng bảo hiểm
    2. Em nghe nói cao nhất là 990. Có chị nào đó ở Đà Nẵng được 940 đó.
    Thoai, cái này hôk ham. Mình là mình học mấy lớp tiếng Anh đàm thoại, gặp nước ngoài ko bị "đần điếc" khi nó nói tiếng Anh là mừng lắm rồi. Money không cho phép đi học nc ngoài nên TOEFL hay TOEIC là "đồ xa xỉ"

Sinh viên năm ba Mrdongx3's Avatar

Quote Originally Posted by Ruyubang_do View Post
    TOEFL hay TOEIC là "đồ xa xỉ"
    Tụi em học toeic để có điều kiện mà ra trường chứ. Với lại sau này có làm quan lớn đi đâu khỏi tốn tiền trả lương cho người phiên dịch nữa. Nhiều đứa ghen ghét nó chửi cha còn biết mà chửi lại chứ.
    Last edited by haibkdn; 26/05/10 at 12:08 AM. Reason: Tránh cãi vã ko cần thiết
    ''Lợi danh như bóng mây chìm nổi... ''

Commander-in-Chief Ruyubang_do's Avatar

Anh văn là 1 chuyện. Cứ chuyên môn cho khá ai không tuyển.
    Last edited by Ruyubang_do; 25/05/10 at 11:44 PM.

Super Moderator haibkdn's Avatar

Quote Originally Posted by tuan09x3a View Post
    Thật sự T không hiểu về vấn đề này lắm.
    1. Bằng TOEIC ở trung tâm nào cấp cũng có tác dụng như nhau?
    2. Các bác lấy gì đảm bảo em được TOEIC 600. Có sự đảm bảo đó nhờ em hay vì các bác?
    3. Cách tổ chức thi và đề ở các trung tâm giống hay khác nhau. Khác nhau ntn?
    Xin mọi người trả lời giúp!!
    TOEIC là chứng chỉ do ETS cấp (chi nhánh tại Đà Nẵng ở đường Trần Phú, đối diện đài truyền hình ĐN), các giấy chứng nhận do trung tâm cấp chỉ là để tham khảo để biết trình độ bạn đang ở đâu mà thôi. Nghe nói lệ phí thi TOEIC hiện giờ là 30USD. Nếu T muốn tìm hiểu rõ thêm TOEIC thì hỏi thầy Tê Rôn, thầy TR thi được hơn 700 Toeic á.
    Những gì ta chứng kiến hôm nay sẽ làm nhọn hơn những gì ta đối mặt trong tương lai. Lịch sử sẽ luôn phán xét công bằng

Sinh viên năm hai

nghe mà hấp dẫn thật !! nhưng có ai biết học phí cả khóa học là bao nhiêu không vậy ?
    SAHARA

Sinh viên năm nhất

Nghe nói học phí của khóa học là 105$/ khóa 3 tháng, bạn phải học 2 khóa (6 tháng) thì mới được đảm bảo toeic 600. Tất nhiên bạn phải đáp ứng 1 số điều kiện như:
    - Thi xếp lớp ở trình độ trên căn bản ( để có thể học toeic)
    - Nếu thi xếp lớp ko đạt bạn sẽ được trung tâm bồi dưỡng 1 tháng free để vào học toeic.
    - Trong quá trình học phải đi học chuyên cần, làm bài tập, thi giữa kì....
    Nói chung bạn phải kiên trì và cố gẵng thì mới theo được khóa học này. Còn thi TOEIC thì như Thầy Hải đã nói ở Đà Nẵng chỉ có 1 nơi thi duy nhất tại IIG đường Trần Phú thôi. Bằng này có giá trị quốc tế, còn các trung tâm không có chức năng cấp bằng toeic. Hiện Azone luyện thi theo đề mới và sát với chương trình thi. Hàng tuần còn có thi thử TOEIC nữa đó!
    Last edited by ely99; 26/05/10 at 02:47 PM.

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by Ruyubang_do View Post
    Thoai, cái này hôk ham. Mình là mình học mấy lớp tiếng Anh đàm thoại, gặp nước ngoài ko bị "đần điếc" khi nó nói tiếng Anh là mừng lắm rồi. Money không cho phép đi học nc ngoài nên TOEFL hay TOEIC là "đồ xa xỉ"
    TOEIC hiện nay là chứng chỉ bắt buộc của các công ty khi tuyển dụng nhân viên đó bạn, không phải đi nước ngoài mới sử dụng. ko xa xỉ đâu bạn!

Sinh viên năm nhất

Phương pháp luyện thi tại AZONE :
    - Đánh giá trình độ đầu vào của học viên nhằm vạch ra một chương trình luyện thi phù hợp, hiệu quả
    - Xây dựng chiến lược học thi để khắc phục các thói quen và điểm yếu của học viên
    - Hệ thống vốn ngữ pháp căn bản
    - Nâng cao khả năng làm bài thi thông qua kỹ năng và mẹo làm bài
    - Thi thử TOEIC thường xuyên để đánh giá sự tiến bộ của học viên

Phương pháp giảng dạy ở Azone tạo sự năng động cho hoc viên giúp các bạn có thể tiếp thu bài tốt hơn, Lớp học chỉ từ 8-12 học viên nên giáo viên có thể biết được thực lực của từng bạn để giảng dạy phù hợp.

Trước khi vào học lớp TOEIC600+, bạn phải test đầu vào tại Trung tâm, và đạt một điểm nhất định mới có thể theo học lớp này.
    Nếu trình độ của bạn thấp hơn, thì có thể theo học lớp TOIEC starter dành cho người mới bắt đâuf.

Sau khóa học TOIEC600+, nếu bạn không đạt điểm trên 600, Trung tâm sẽ ôn tập lại hoàn toàn miễn phí cho bạn thêm 6 tháng nữa cho đến khi được 600 điểm.

Sinh viên năm nhất

Post Trả lời TOEIC 600

- Mình có thấy các câu hỏi của bạn, nhưng có vẻ các bạn ko nắm rõ về chương trình này lắm.
    1/ Tất cả các trung tâm tại Đà Nẵng đều tổ chức luyện thi, nếu bạn đăng ký thi lấy chứng nhận Quốc Tế chỉ có 1 chỗ duy nhất là IIG (trần Phú) đó là văn phòng Đại diện của cấp chứng nhận.(ngoài ra ko có Trung tâm nào có quyền cấp đâu bạn)

2/ Nếu đã đăng ký học tại Trung tâm đảm bảo cho bạn thì bắt buộc bạn phải theo những quy định học bên Trung tâm, không thể học ẩu tả mà có kết quả tốt được. Và Trung tâm cũng ko có chi phí để đào tạo lại 6 tháng hoài hoài cho bạn( rất là tốn kém, cho nên phải hiệu quả là hàng đầu)

3/ Ko ai là ko thể đạt số điểm như mong muốn nếu bạn chịu khó học tập, cho nên bạn yên tâm nếu quyết tâm lấy cho được 600 điểm.

4/ Cao điểm nhất của TOEIC là 990, Bạn muốn vào lớp 600 thì phải có test đầu vào nữa đó bạn, nếu trình độ của bạn thấp quá thì phải xếp vào lớp TOEIC starter, sau 6 tháng có thể đạt 500 điểm (đảm bảo).

5/ Cũng thông báo cho mấy bạn biết là Chương trình TOEIC thành chứng nhận bắt buộc phải có nếu bạn muốn tốt nghiệp ra trường ở 1 số trường ĐH, và nếu bạn xin việc cũng như 1 số cơ quan bắt buộc, ko phải ko muốn là được đâu.

Hi vọng những thông tin trên giúp ích cho các bạn.
    nice day!

Administrator nbc's Avatar

Quote Originally Posted by ely99 View Post
    nice day!
    Hì hì... trái đất bé quá! "Đi đâu" cũng gặp ely99 nhỉ! Bạn quả thật là một nhân viên mẫn cán của Trung tâm!

Theo hiểu biết nông cạn của nbc thì người ta thường nói: "have a nice day!" chứ nhỉ.

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/channelzPlayer.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IWZ9ZU8I||6&songID=0&autoplay=false&wmode=tra nsparent[/FLASH]
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast