Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 29

Thread: Em có nên tiếp tục theo học?

Sinh viên năm nhất

Unhappy Em có nên tiếp tục theo học?

xin các anh chị khóa trên cho em lời khuyên với!
    em vừa học năm nay là năm 1,mới chỉ học các môn đại cương và cơ học cơ sở thôi!nhưng mà em cảm thấy hơi bị đuối nhất là ở các môn toán lí và cơ học này!
    bạn bè em nó đều tính đến chuyện bảo lưu rồi thi lại cái khác,e đã xin gia đình nhưng e muốn xin các anh chị lời khuyên là học yếu toán lí và cơ như em có nên tiếp tục theo học.chưa kể em học ở đại học tôn đức thắng nữa,nếu ra được trường sợ không cạnh tranh đươc với gtvt và bách khoa.còn 1 điều nữa là em cũng không mấy mặn mà với công việc sau khi ra trường,kha vất vả so với sức khoẻ,thể trạng cửa mình.
    em xin cảm ơn ạ!vì trường không có diễn đàn nên lên đây hỏi ý kiến ,hihi

Sinh viên năm hai

Thumbs up

hihi! theo mình thì bạn cứ học tới đi! Toán lý cơ học là những môn học không khó, chỉ cần siêng năng nhiều là chủ yếu, bạn cứ học và làm hết sức mình thì mình đảm bảo là kết quả của bạn không tồi đâu!

Còn về chuyện thể trạng với sức khỏe thì nếu bạn bị bệnh tim, gan phèo phổi... hoặc "yếu sinh lý" thì đây là ngành học tốt nhất cho bạn, nó sẽ "rền luyện" cho bạn khỏe lên rất nhiều

Truơng nào không quan trọng, quan trọng là bạn cứ học và làm việc hết sức thì khi ra trường công việc không thiếu đâu bạn! Bạn không cần phải lo lăng nhiều về việc đấy!

Vài lời góp ý! Chúc bạn sớm có được sự lựa chọn tốt nhất cho mình!

Sinh viên năm hai duc.xdcd's Avatar

Quote Originally Posted by ntson1992 View Post
    xin các anh chị khóa trên cho em lời khuyên với!
    em vừa học năm nay là năm 1,mới chỉ học các môn đại cương và cơ học cơ sở thôi!nhưng mà em cảm thấy hơi bị đuối nhất là ở các môn toán lí và cơ học này!
    bạn bè em nó đều tính đến chuyện bảo lưu rồi thi lại cái khác,e đã xin gia đình nhưng e muốn xin các anh chị lời khuyên là học yếu toán lí và cơ như em có nên tiếp tục theo học.chưa kể em học ở đại học tôn đức thắng nữa,nếu ra được trường sợ không cạnh tranh đươc với gtvt và bách khoa.còn 1 điều nữa là em cũng không mấy mặn mà với công việc sau khi ra trường,kha vất vả so với sức khoẻ,thể trạng cửa mình.
    em xin cảm ơn ạ!vì trường không có diễn đàn nên lên đây hỏi ý kiến ,hihi
    mới vào năm nhất bỡ ngỡ với cách học là phải rồi, bạn đừng lo học kỳ sau sẻ tốt thôi. chứ hồi đó năm 1 mình học thấy đuối với chương trình đại học lắm, 1 buổi mà dạy bay 1 chương có khi đến 2 chương ấy chứ chả biết học sao cho kịp .học kỳ ấy củng ko rớt nhưng điểm thấp ,học kỳ sau tiến bộ hơn vì đả thích nghi rôi !
    khuyên bạn: nếu ko yêu nghề thì bỏ mà thi lại or học ngành 2 bạn à !. chứ ngành xây dựng học cực thiệt, năm đầu là thế năm 2,3,4,5 có đồ án củng mệt hơn nhiều đấy !
    " ĐỪNG TỰ HÀO MÌNH NGHÈO MÀ HỌC GIỎI
    MÀ HỎI TẠI SAO GIỎI MÀ VẨN NGHÈO"

Sinh viên năm hai

bạn à,cái gì cũng có mặt tốt của nó.bạn không gì phải lo,ở đây còn có bạn bè và thầy cô mà.bạn không hiểu thì có thể hỏi mọi người.đừng nên bỏ cuộc bạn ạ.học cầu đường là niềm mơ ước và tự hào của mọi người
    hi,cố lên

Administrator nbc's Avatar

Bạn đang sợ một số môn học (nhất là về toán lý và cơ), bạn cũng sợ khi ra trường sẽ không cạnh tranh được với các KS tốt nghiệp ở trường khác, bạn cũng lo ngại rằng công việc sau này không phù hợp với mình...

Phải vượt qua những nỗi sợ hãi mới có thể có được thành công.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

Sinh viên năm hai tuan171887's Avatar

Tự tin là 50% của chiến thắng. Điều quan trọng là bạn cần tự tin vào bản thân mình.
    Ngày mai bắt đầu từ ngày hôm nay

Commander-in-Chief Ruyubang_do's Avatar

Tặng bạn 1 câu: VƯỢT QUA NỖI SỢ HÃI (tác phẩm của Bác Hồ)

Sinh viên năm nhất pjkachu309's Avatar

ôi,mình là con gái mà cũng đua đòi theo cái ngành xây dựng,chả bít sau này ra sao chứ giờ thấy cực thiệt đó,lúc mới vô học thì ngây thơ hồn nhiênnhan sắc cũng sánh ngang với thị nở...=.= giờ chắc sắp thành ác quỷ rùi..

Sinh viên năm nhất pjkachu309's Avatar

Nói vậy thui chứ lỡ đâm lao thì phải theo lao thui,phải tự học cách thích ứng với môi trường thì mới dễ tồn tại được,không có gì là không thể trừ phi ta không cố gắng,ban hãy cố lên nhé,hjjjjj

Kỹ sư chính phuocbkdn07's Avatar

hy vọng những nổ lực của bạn sẽ thành công!!!
    cố lên nhá
    TÌNH BẠN LÀ NIỀM TIN TRONG CUỘC SỐNG CỦA MỖI CHÚNG TA

Phạm Phú Phước

Page 1 of 3 123 LastLast