Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: Tính khối lượng cống

Sinh viên năm nhất

Default Tính khối lượng cống

các a ơi, giúp e tính thể tích tường cánh, tường đầu với. e đang cần. e cảm ơn và hậu tạ., huhu

Sinh viên sắp tốt nghiệp xongpha's Avatar

hỏi câu này thì anh chị em trong 4r "bó tay" rồi em ơi !
    đã định nghĩa được từ thể tích rồi mà chưa hình dung được các chiều kích thước sao?
    CHẲNG CÓ SỰ CỐ GẮNG NÀO MÀ KHÔNG MANG LẠI KẾT QUẢ !

Moderator huyphan's Avatar

Quote Originally Posted by binhdinhcd2 View Post
    các a ơi, giúp e tính thể tích tường cánh, tường đầu với. e đang cần. e cảm ơn và hậu tạ., huhu
    Tính đơn giản bằng các phép tính cấp 2 thôi. DxRXC (m3). Nhìn vào các chi tiết thiết kế mà bóc tương ứng. Hình phức tạp thì chia nhỏ ra hoặc dùng AutoCAD mà tính cho chính xác hơn.
    Có file đưa lên 4rum rồi, bạn chịu khó tìm sẽ thấy.

Moderator huyphan's Avatar

Tính đơn giản bằng các phép tính cấp 2 thôi. DxRXC (m3). Nhìn vào các chi tiết thiết kế mà bóc tương ứng. Hình phức tạp thì chia nhỏ ra hoặc dùng AutoCAD mà tính cho chính xác hơn.
    Có file đưa lên 4rum rồi, bạn chịu khó tìm sẽ thấy.

Sinh viên năm nhất

e cảm ơn. nhưng mà cái thể tích tường cánh k tính theo công thức a.b.h được các a ah, các a giúp e với,
    Sẵn cho e hỏi các a tí nữa nha. cái chiều dài L trung bình là tính từ trọng tâm khối đào đén khối đắp , mình đo trên trắc ngang hay ở đâu các a, e đo trên trắc ngang mà chiều dài nó ra có được mấy mét ah. mong các a giúp e với

Sinh viên năm tư

e cảm ơn. nhưng mà cái thể tích tường cánh k tính theo công thức a.b.h được các a ah, các a giúp e với,
    Sẵn cho e hỏi các a tí nữa nha. cái chiều dài L trung bình là tính từ trọng tâm khối đào đén khối đắp , mình đo trên trắc ngang hay ở đâu các a, e đo trên trắc ngang mà chiều dài nó ra có được mấy mét ah. mong các a giúp e với
    Mình gởi bạn hình ảnh của tường cánh cống khi tính toán trong thuyết minh. Sau khi xem xong bạn sẽ biết được cách tính toán (cái này cần gì kiến thức đại học ). Còn câu hỏi về L trung bình mình không hiểu lắm bạn có thể trình bày rõ hơn để các thành viên có thể giúp bạn.
    học cầu đường khổ lắm ai ơi!!!

Sinh viên năm nhất

dạ, e cảm ơn a, ý e hỏi là có công thức tổng quát để tính thể tích tường cánh ấy a , chứ k thì mình chưa nhỏ ra tính cũng được,
    còn câu hỏi về chiều dài vận chuyển trung bình khi vẽ ở trên biểu đồ đường cong tích lũy đó a ah. e biết là ta đo từ trọng tâm khối đâò dên trọng tâm khối đắp trên trắc ngang hay ở đâu vậy a. e đo trên trắc ngang nhưng ra có vài mét ah. mong a giúp e với ..

Sinh viên năm nhất

Câu hỏi gì mà lạ thế bạn. Tường cánh thì ở 2 đầu thượng lưu với hạ lưu. Tùy theo địa hình mà làm hình thang hay tam giác chứ cái j mà L trung bình với trọng tâm khối đào, đắp đây. Nó xây bằng đá hộc hoặc đổ bê tông chứ. Tính diện tích x chiều dày cánh là ra. Cấp 2 đã dạy.

Sinh viên năm hai quitnew's Avatar

([QUOTE=binhdinhcd2;173959]dạ, e cảm ơn a, ý e hỏi là có công thức tổng quát để tính thể tích tường cánh ấy a )
    có đấy, nhưng tự bạn phát minh thêm. còn mình thì có cái này , hình gì cũng được bạn vẽ trong acad rồi li ra diện tích, rồi nhân với một cạnh(dài, rộng, cao ...) thì nó ra thể tích. còn hai hình khác nhau thì (S1+S2)/2*L, ... như thế đó.
    Cảm ơn cuộc đời mỗi sớm mai thức dậy
    là ta có thêm một ngày nữa để yêu.

Sinh viên năm nhất

cái chiều dài vận chuyển trung bình , ý của e là nó nàm trong biểu đồ đường cong tích lũy đất ak

Page 1 of 2 12 LastLast