Results 1 to 3 of 3

Thread: Thắc mắc cần giúp đỡ?

Sinh viên năm nhất thinh08x3c's Avatar

Default Thắc mắc cần giúp đỡ?

Mình đang học khóa 08,điểm tich lũy của mình là 2,1 kì 2 năm 5 mình chưa đủ điều kiên nhận đồ án tốt nghiệp do vậy mình có đăng kí 2 môn học để trả nợ trong đó có 1 môn học là hoc phần tiên quyết 3 tin chỉ và 1 học phần đò án.Tuy nhiên mình chỉ học qua được đồ án còn học phần tiên quyết 3 chỉ ko qua được vì làm bài cuối kì ko tốt,và do vậy điểm tổng kết kỳ này của mình dưới 1.0 và bị cảnh cao học vụ. Sang kì học này tức kì 1 năm 6 này mình có đang kí học lại môn học phần tiên quyết để trả nợ,dù đã cố gắng đi học và là bài hết sức nhưng lại bị dưới điểm,và khả năng bị cảnh cáo học vụ lần thứ 2.Mình sợ bị 2 kì thế này theo quy chế là bị thôi học,nên mấy ngày nay mình đã lên Phòng Đào Tạo để hỏi nhưng có thầy bảo là sẽ bị cảnh cáo học vụ và cho thôi học,nhưng cũng có thầy bảo em 08 đang học trả nợ môn tiên quyết để làm đồ án tốt nghiệp nên có thể sẽ được xem xét ko xét cảnh cáo học vụ.Gần tết rồi mà mình chưa dám về nhà,vì ko biết có bị thôi học ko,thà mình nhác học chứ đây mình đã cố gắng rồi nhưng ko được,giờ hoang mang chả biết thế nào,ai đã từng gặp trường hợp giống mình hoặc biết thì có thể cho ình câu trả lời được ko.Cảm ơn ý kiến mọi người

Chuyên viên Hanoigio's Avatar

Có lẽ bạn giống mình và một số người bạn trước đây. Có lẽ do phương pháp học tập chưa tốt mặc dù cố gắng nhiều.
    Mách nhỏ cho bạn nên tập trung vào những phần quan trọng, mấu chốt. Có cái nhìn tổng quan trong phương pháp học tập để tiến bộ. Giống như cuốn sách có mục lục, cấu trúc gồm những phần nào... Ý nghĩa mang lại từ phần đó...
    Chúc bạn luôn vui vẻ, lạc quan và tốt nghiệp đại học!

ĐT: 0913585716
    CLB Yêu thích Lập dự toán, Bóc tách khối lượng:
    https://www.facebook.com/DuToanF1QB/
    Trao đổi nhanh FaceBook: https://www.facebook.com/NguyenHoangTuan688

Đã cấm

Ko cẩn thận là ko lấy nổi bằng đâu anh ơi
    bây giờ tập chung vào học đi ạ
    kiếm tiền sau
    Lời khuyên chân thành cho người có kinh nghiệm.