Results 1 to 7 of 7

Thread: Có tự học midas được không mọi người

Sinh viên năm nhất

Question Có tự học midas được không mọi người

Em đang chuẩn bị làm đồ án tốt nghiệp về cầu mà giờ chưa biết sử dung midas. Theo các anh chị thì việc tự học với các tài lieu trên mạng có được không hay em phải đến các trung tâm để học. Ai có kinh nghiệm giúp em với.

Sinh viên năm ba conan2012's Avatar

Quote Originally Posted by bakaoka02 View Post
    Em đang chuẩn bị làm đồ án tốt nghiệp về cầu mà giờ chưa biết sử dung midas. Theo các anh chị thì việc tự học với các tài lieu trên mạng có được không hay em phải đến các trung tâm để học. Ai có kinh nghiệm giúp em với.
    Mình nghĩ không nên đến trung tâm vì tốn nhiều thời gian, tốn tiền nữa. Cách nhanh nhất là nhờ ai đó biết bày cho, sau đó bạn bày lại cho người khác.

Sinh viên năm nhất

Trên mạng có video và bạn tìm 2 quyển sách hướng dẫn Midas là học được thôi.

Tự học và tìm hiểu sẽ nhớ được lâu, và nếu bạn biết chút đỉnh tiếng anh thôi thì có thể xem phần help của Midas cũng khá là chi tiết.

Sinh viên năm nhất

đi học thì bạn sẽ biết thêm nhiều cái để làm chính xác và nhanh hơn, đôi khi tự học qua video có một số cái khó hiểu. 1 khóa học midas của trung tâm enter gần 2 tháng với học phí khoảng 1 triệu, sẽ giúp bạn nhanh nắm bắt + với sự nổ lực tự tìm tòi nữa thì sẽ nhanh chống nắm được phần mềm.

Sinh viên năm nhất

Thanks mọi người nhiều. Quyết định tự học chứ giờ theo lớp học chắc không kịp nữa. Còn lại để thời gian học tiếng anh.

Sharing your life phnam's Avatar

Quote Originally Posted by bakaoka02 View Post
    Trong diễn đàn có rất nhiều tài liệu và ví dụ tự học MIDAS, em cố gắng tự thực hiện các ví dụ theo hướng dẫn từ các bài toán đơn giản nhất. Mất khoảng thời gian 1 tháng để làm quen được các bài toán phức tạp, ứng dụng trong thiết kế cầu.
    Phan Hoang Nam
    Faculty of Road and Bridge Engineering - Danang University of Technology
    Tel.: (84) 905-934-512 Email: phanhoangnam@gmail.com
    Lý lịch khoa học

Sinh viên năm nhất

Em đang tự học midas. thấy cũng học được, không khó lắm. Em ơn thầy và các bạn nhiều.