Results 1 to 3 of 3

Thread: cho em hỏi trong midas có thể xuất ra giá trị momen kháng uốn của tiết diện dầm không?

Sinh viên năm nhất

Default cho em hỏi trong midas có thể xuất ra giá trị momen kháng uốn của tiết diện dầm không?

em đang làm đồ án tốt nghiệp dầm liên tục, đến kiếm toán sức kháng uốn của tiết diện thi em không biết giá trị moomen kháng uốn của các tiết diện dầm có thể xuất ra từ chương trình midas dc không, nếu đi tính bằng tay thi ta phải quy đổi tiết diện tại mỗi mặt cắt rồi xác định trục trung hòa rồi mới tính dc giá trị momen kháng uốn của tiết diện rất khó khăn. ai biết xin chỉ dùm em

Sinh viên năm nhất petiboy's Avatar

Default momen khang uon

momen kháng uốn thì bản vào các mặt cắt mà bạn muốn biết bạn chọn mặt cắt kích vào propeties sau đó chương trình hiện lên các đặc trưng hình học của tiết diện trong đó có momen quán tính Iyy bạn lấy giá trị đó là momen quán tính chia cho khoảng cách từ trục trung hòa Z1 đố với thớ trên , Z3 đối với thớ dưới thì sẽ có momen kháng uốn thớ trên và thớ dưới tương ứng

Sinh viên năm tư yeucau's Avatar

Quote Originally Posted by qtoi View Post
    em đang làm đồ án tốt nghiệp dầm liên tục, đến kiếm toán sức kháng uốn của tiết diện thi em không biết giá trị moomen kháng uốn của các tiết diện dầm có thể xuất ra từ chương trình midas dc không, nếu đi tính bằng tay thi ta phải quy đổi tiết diện tại mỗi mặt cắt rồi xác định trục trung hòa rồi mới tính dc giá trị momen kháng uốn của tiết diện rất khó khăn. ai biết xin chỉ dùm em
    Phiên bản 2010 trở lên mới xuất được biểu đồ sức kháng bạn à, bạn sử dụng mặt cắt SPC, vào menu Design-?PSC design sexuaats được biểu đồ sức kháng. Thân