Page 9 of 40 FirstFirst ... 789101119 ... LastLast
Results 81 to 90 of 394

Thread: Lương bổng kỹ sư Cầu đường Hiện nay...

Sinh viên năm ba mercurycd3b's Avatar

Quote Originally Posted by sutrolaicua? View Post
    Hình như cái này chưa đến mức xách dép, nhưng mà mình vào các forum của mấy trường GT thì thấy sv đặt câu hỏi cũng khác. SV BKDN thấy toàn hỏi xung quanh đồ án là chính. Các vấn đề khác toàn thầy với các bạn đi làm, cái này đã là 1 đẳng cấp khác rồi. Bài Spam thì quá nhiều có gì không phải mong các bác bỏ qua..
    diễn đàn này mình thấy khá hay đấy chứ!!
    Đấy là cách nhìn của các bạn thui chứ mỗi người có 1 cách nhìn khác nhau.Đồ án là tài liệu có thể nói là tổng hợp tất cả kiến thức của môn học đặc biệt là đồ án tốt nghiệp tập chung toàn bộ kiến thức cả 1 khóa học .Các bạn hỏi càng nhiều thì kiến thức cảng rộng thêm chứ có hại j đâu !
    Phấn đấu trong hiện tại để tương lai khỏi nuối tiếc!

Sinh viên năm nhất

Mình đang có ý định lập gia đình trong nay mai. Vấn đề trao đổi trong diễn đàn mình thực sự quan tâm và cũng đã suy nghĩ nhiều. Mức lương bây giờ của mình bây giờ là 2,34x540000 cộng thêm một vài khoảng trợ cấp nhỏ nhỏ. Nói chung là trên dưới 1500000 đồng. Không biết sau ki cưới vợ mình sẽ nuôi con bằng thứ gì đây? Đúng là khốn khổ!

Sinh viên năm tư vacdem00x3's Avatar

Quote Originally Posted by ks cd ve dau? View Post
    Mình đang có ý định lập gia đình trong nay mai. Vấn đề trao đổi trong diễn đàn mình thực sự quan tâm và cũng đã suy nghĩ nhiều. Mức lương bây giờ của mình bây giờ là 2,34x540000 cộng thêm một vài khoảng trợ cấp nhỏ nhỏ. Nói chung là trên dưới 1500000 đồng. Không biết sau ki cưới vợ mình sẽ nuôi con bằng thứ gì đây? Đúng là khốn khổ!
    Thực sự bây giờ với mức lương như vậy mà lập gia đình rất rất khó khăn.Bạn đang làm cho công ty Nhà nước ?Mới đây chính phủ Nhật tam không viện trợ thêm vốn ODA cho VN. Như vậy anh em Cầu Đường còn phải vất vả về tiền lương .

*Bồ Công Anh* DARKNESS's Avatar

Dân cầu đường thì cần gì phải lập gia đình .
    Các bác ko nghe câu : dân cầu đường đi đến đâu thì con rơi đến đó à ?
    Lấy vợ làm gì cho khổ thế nhỉ ? Xiềng xích .... mất tự do.
    Không lấy vợ thì lương có 2 triệu 1 tháng tiêu cũng sướng ! Ke ke
    ALL 4 ONE - ONE 4 ALL

Administrator nbc's Avatar

Quote Originally Posted by DARKNESS View Post
    Nên cho đó là suy nghĩ cá nhân của mình thôi DARKNESS ạ; không nên quy nạp thành cụm "dân cầu đường".

Ngày hôm nay nhận thức của bạn là vậy - bạn nói vậy; ngày mai con người bạn có những thay đổi, bạn sẽ nói khác đi; huống chi là mỗi người - sinh ra, lớn lên, trưởng thành và có những kiến thức, quan điểm, hoàn cảnh... khác nhau.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

Kỹ sư tập sự nphanhuy's Avatar

Đúng là với mức lương cơ bản thì ko thể lập gia đình vì cuộc sống bây giờ khá đắt đỏ. Nhưng ko phải thế mà ko lập gia đình, mọi việc điều có cách giải quyết của nó cả. Mình thấy các bạn đã chọn ngành mình đã học thì nên thích nghi với môi trường làm việc, đừng suy nghĩ tiêu cực quá. Mình hiện đang làm ở công ty tư vấn giao thông Gia Lai. Công việc chính của mình là khảo sát thiết kế công trình giao thông. Công viêc thì khá vất vả, nhất là khảo sát những tuyến đường mới trong rừng. Vừa rồi công ty làm đường tuần tra Biên giới, bọn mình phải ở trong rừng 2 tháng. Công ty mình thì ko phân ra thiết kế với khảo sát nên ai cũng phải đi. Nếu mới ra trường mà đi làm những công trình đó thì chắc nản lắm đấy. Nhưng nó lại rất tốt cho sức khỏe ( vì rèn luyện sức khỏe mà). Bọn mình nói vui là " Khảo sát là đi du lịch sinh thái ko mất tiền". Lương công ty mình thì cũng khá ổn, bọn mình ăn theo sản phẩm. Cũng nhiều bạn học ở trường làm công ty mình làm. Giám đốc công ty mình là 1 anh học khóa 86 đấy.
    Chúc các bạn định hướng tốt cho con đường mình đã chọn.
    Chiến thắng chính bản thân

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by ks cd ve dau? View Post
    bác ơi bác nói vậy thì mấy thằng em đang học cùng nghề thì làm sao còn tâm chí học nữa vậy...? chúng ta học một phần vì tiền mà... sau bài viết của bác thì bác nên thêm vào vài câu để khuyến khích anh em chứ... đúng là lương bằng nấy thì ko bằng lương gia đình cấp khi đang là sinh viên... đang là sinh viên như bọn em mà còn đói nhăn răng nè... thôi bác cố gắng lên mà thấy nhà nước trả công bèo quá ra làm tư nhân đi bác...hii
    Hãy xin thì sẽ được, hãy tìm sẽ thấy, hãy gõ cửa thì người ta sẽ mở.

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by nbc View Post
    Nên cho đó là suy nghĩ cá nhân của mình thôi DARKNESS ạ; không nên quy nạp thành cụm "dân cầu đường".

Ngày hôm nay nhận thức của bạn là vậy - bạn nói vậy; ngày mai con người bạn có những thay đổi, bạn sẽ nói khác đi; huống chi là mỗi người - sinh ra, lớn lên, trưởng thành và có những kiến thức, quan điểm, hoàn cảnh... khác nhau.
    còn thầy NBC nói đúng đó bạn DARKNESS ko nên như vậy tiếng tăm thế còn ko đủ sao? tự hào j chứ... có nhìu người con gái chỉ vì 2 từ '' cầu đường'' mà họ chạy mất dép đấy.... nếu anh em có tật xấu đó thì hãy dấu kín đừng khoe hàng nhé...hic
    Hãy xin thì sẽ được, hãy tìm sẽ thấy, hãy gõ cửa thì người ta sẽ mở.

Commander-in-Chief Ruyubang_do's Avatar

Quote Originally Posted by DARKNESS View Post
    AK, nói như thế, lâu ngày bọn con gái nó biết "mánh" rồi, ở đó đào đâu ra "dân cầu đường đi đến đâu thì con rơi đến đó à" nữa hả ? Mà nói chú biết, dạng này thuộc Công nhân cầu đường nhá, còn kỹ sư, ít ra cũng chảnh lắm, không đẹp không tán đâu đừng "hạ thấp" "nhãn" Cầu đường như vậy, ha ha ha.

Đói òi, tháng này thâm hụt nghiêm trọng, chỉ có 3.5 bỏ túi. May chỉ nuôi có 1 mình mình ....

Sinh viên năm nhất

Khi còn là sinh viên, mình cũng lo giống "votinh0509" lắm. Nhưng khi ra trường rồi, thay đổi chổ làm vài lần rồi mình đã nhận ra trước đây mình lo xa quá. Thực ra học cầu đường nhưng không có nghĩa là bạn phải gắn bó cả cuộc đời mình với nó. Nếu môi trường thuận lợi, bạn có thể làm một công việc khác mà bạn cảm thấy mình phù hợp hơn, tiến thân nhanh hơn. Mình đã quen với nhiều anh trước đây học cầu đường nhưng giờ lại đang làm kinh doanh, địa ốc... và họ đều thành đạt.

Hãy cứ yên tâm học thật tốt, mọi chuyện đều có thể thay đổi!

Page 9 of 40 FirstFirst ... 789101119 ... LastLast