Page 3 of 3 FirstFirst 123
Results 21 to 30 of 30

Thread: Chế tạo và thi công cọc BTCT - Phần 1 : Cọc đóng

Sinh viên năm tư huuthoqt1984's Avatar

Quote Originally Posted by bkdn_x3 View Post
    Trung Tín mcc hồi âm :
    xin hỏi bạn nguyễn tất danh (ntdna) :thay 8 thép chủ về còn 2 thép chủ ,6 vị trí còn lại bố trí cọc tre hả ??
    Người ta đã bảo là dùng 2 thanh thép chủ hàn đối đầu (trong số 8 thanh thép chủ) nghĩa là 6 thanh kia là thanh nguyên theo thiết kế.
    Ông bạn nghĩ xem, có ai ngốc mà đi ăn gian thép chịu lực như thế chứ? Trường hợp đó chỉ xảy ra với những người liều, hoặc thiếu kinh nghiệm thui.

Quote Originally Posted by bkdn_x3 View Post
    còn bạn thọ lùn: "Chiều dài cốt thép chồng lên nhau tại mối nối ít nhất bằng 40 lần đường kính cốt thép. "
    thiệt không đây ,tui nghĩ ông viết 4d
    Ý tui nói là 40d (d: là đường kính thanh thép đó), ông không thấy tui viết :"mình nghĩ ít nhất chiều dài bản táp của bạn cũng phải 80 lần đường kính thanh thép" ah???

P/S: Công nhận ông Tín này đi làm tư vấn giám sát có khác nghe, bắt bẻ người ta từng tí một. Tui nghĩ làm TV thì nên bắt những cái chi cần thiết, đừng có cái chi cũng bắt người thi công phải làm đúng như thiết kế, như vậy không thực tế vì thi công là thực tế, không thể chuẩn như bản vẽ thiết kế (đường thẳng là thẳng tắp được). Tui đi thi công, thấy mấy ổng bắt mấy cái nhỏ nhặt, mấy cái quan trọng đôi khi mấy ổng không để ý đến, chán lắm, không phục tí nào.
    "CÓ GÌ ĐẸP TRÊN ĐỜI HƠN THẾ
    NGƯỜI VỚI NGƯỜI, SỐNG ĐỂ THƯƠNG NHAU
    "

Sinh viên năm nhất

Xin cảm ơn thầy Lạc rất nhiều về những hình ảnh mà thầy cung cấp cho diển đần và xin cảm thầy nbc đã có những lời bình thật bổ ích. Em đang học năm cuối và đang làm đồ án môn TCTC cầu bê tông, học trê lý thuyết thì nhiều lúc không hình dung hết được, nay có những hình ảnh này em nghĩ các bạn sinh viên sẽ hiểu và hình dung rỏ hơn biện pháp thi công này.

Sinh viên năm nhất

Smile

Quote Originally Posted by letandanh View Post
    Xin cảm ơn thầy Lạc rất nhiều về những hình ảnh mà thầy cung cấp cho diển đần và xin cảm thầy nbc đã có những lời bình thật bổ ích. Em đang học năm cuối và đang làm đồ án môn TCTC cầu bê tông, học trê lý thuyết thì nhiều lúc không hình dung hết được, nay có những hình ảnh này em nghĩ các bạn sinh viên sẽ hiểu và hình dung rỏ hơn biện pháp thi công này.
    Em la Lê Minh Triều đây > Anh có biết tài liệu nào nói về máy đóng cọc BTCT k? cho e với> Em tìm trên diễn đàn mà các anh kia đưa lên toàn những trang bằng tiếng Anh ko ah! E dịch ko nổi
    Last edited by nongdan_hamvui; 04/10/09 at 09:30 AM. Reason: sửa code

Sinh viên năm nhất saobang808's Avatar

Các thầy và các bạn cho mình hỏi ? Khi thi công đóng cọc BTCT trên nền đất mà ko dùng phương pháp đào hố móng trước. Thì cọc phải có thêm một đoạn đầu cọc để đưa cọc xuống tới cao độ thiết kế .Khi đó cấu tạo của đoạn này như thế nào ạ ?
    .:*(`'•¸(`'•¸*¤*¸•'´)¸•'´)*:.
    ~:¤.•º`•Võ Hồng Lam •´º•.¤:~
    .:*(¸.•´(¸.•´*¤*`•.¸)`•.¸)*:.

Sinh viên năm nhất

cảm ơn thầy rất nhiêu. em đang đi làm nhìn hình ảnh của thầy em rất tự tin khi phải thi công cọc đóng bằng búa diezen. Em cũng đang thi công về vấn đề cọc đóng, việc xử lý sự cố trong quá trình đóng cọc là hết sức quan trọng.một lần nũa em thành thật cảm ơn thầy.

Sinh viên năm nhất

mọi người có link up lại hộ mình cái.link die hết rồi @@

Sinh viên năm nhất

thanks bạn nhiều đúng là những đóng góp bổ ích cho diễn đàn

Sinh viên năm nhất

cảm ơn thầy nhiều về những hinh ảnh rất bổ ich
    chúc thầy sức khỏe và thành công

Sinh viên năm nhất

xin chân thành cảm ơn về những bức ảnh trên...............................!

Sinh viên năm nhất

Default xin tài liệu cọc đóng

ai có thuyết minh và bản vẽ từ quá trình đúc cọc tới thi công cọc không cho em xin với mail:mr_hoang127@yahoo.com
    Chân thành cảm ơn !

Page 3 of 3 FirstFirst 123