Page 3 of 55 FirstFirst 123451353 ... LastLast
Results 21 to 30 of 542

Thread: Hiện tượng - Sự kiện - Bình luận

Sinh viên năm nhất nhanhoangl's Avatar

Quote Originally Posted by Acquy_Dracula View Post
    Tôi nghe mấy bạn nói, phải cám ơn mới xem bài được, phải đăng ký mới được xem, thật là không thể chấp nhận được,..
    Cảm ơn bác khánh nha, đây cũng là cái mà tui thấy là chưa hay lắm, phức tạp hóa vấn đề.

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by nhanhoangl View Post
    Cảm ơn bác khánh nha, đây cũng là cái mà tui thấy là chưa hay lắm, phức tạp hóa vấn đề.
    bạn nghĩ là nó phức tạp hóa vấn đề à. Cuộc sống là "Cho và Nhận" nếu bạn cho đi rất là nhiều nhưng bạn không bao giờ nhận được 1 câu cảm ơn thì trong lòng bạn sẽ cảm thấy thế nào? Có phải bạn thấy dường như con người quá ích kỷ, chỉ biết làm lợi cho bản thân.
    Vì thế mà việc phải cảm ơn thì mới xem được bài viết là nên có đấy chứ.

Super Moderator luonggiacat's Avatar
    Công ty CP TVXD Công trình GT5 - TECCO5 - TP Đà Nẵng

Phải cám ơn mới xem được, 1 cuộc mua bán không hơn không kém...
    Tôi nghe mấy bạn nói, phải cám ơn mới xem bài được, phải đăng ký mới được xem, thật là không thể chấp nhận được,..
    - Với những bài viết nào mà mình cảm thấy có lợi ích cho mình và nhiều người thì mình Thanks thôi chứ có ép buộc hay mua bán gì đâu
    - Với việc ẩn link để khách không thể có được thông tin từ bài viết hay của thành viên thì theo mình là nên làm. Với những trang khác thì việc này đã được tiến hành lâu rồi còn trang ta chỉ tiến hành trên từng thành viên (nếu thành viên đó muốn). Với biện pháp này sẽ làm cho người muốn có thông tin thì buộc phải đăng ký mới lấy được.
    - Không biết Acquy có ý kiến gì không???
    Muốn giàu phải giỏi, muốn giỏi phải học
    Mobi: 0905.492.509
    http://vietnamgiapha.com/XemGiaPha/9234/giapha.html

Sinh viên năm nhất nhanhoangl's Avatar

Quote Originally Posted by TheGioiNgam View Post
    bạn nghĩ là nó phức tạp hóa vấn đề à. Cuộc sống là "Cho và Nhận" nếu bạn cho đi rất là nhiều nhưng bạn không bao giờ nhận được 1 câu cảm ơn thì trong lòng bạn sẽ cảm thấy thế nào? Có phải bạn thấy dường như con người quá ích kỷ, chỉ biết làm lợi cho bản thân.
    Vì thế mà việc phải cảm ơn thì mới xem được bài viết là nên có đấy chứ.
    Bạn thử nghĩ nhé, nếu bạn muốn tìm 1 tài liệu hay 1 soft gì đó mà các diễn đàn khác đều bắt đăng kí thì bạn thấy thế nào.
    Nút thanks theo mình chỉ có tác dụng khích lệ mà thôi, nếu như người khác thấy diễn đàn ta hay và ấn tượng thì tự khắc họ sẽ tham gia nhiệt tình.
    Còn vấn đề người click nút thanks thì thuộc về bản chất và tính lịch sự của họ.

Administrator nbc's Avatar

Xin chào các bạn.

nbc xin có ý kiến:

1. Về nút Thanks: không có ai bắt buộc các thành viên phải Thanks cả. Nếu bạn thấy bài viết nào đó có ích với mình, việc nhấn nút Thanks chính là sự thể hiện phép lịch sự tối thiểu mà mỗi người phải làm khi được nhận 1 chút gì, từ ai đó. Xem bài viết ---> nếu thấy có ích ta cám ơn người viết bài, không có chuyện phải nhấn nút Thanks mới xem được các bài viết ở đây.

2. Về việc đăng ký thành viên: đại đa số tư liệu trên các website và forum khác đều yêu cầu mọi người đăng ký ---> gửi email xác nhận thành viên ---> xác nhận trên email để trở thành thành viên chính thức để được sử dụng kho tư liệu (với CauduongBKDN việc đăng ký và xác nhận thành viên còn đơn giản hơn). Việc làm này cũng là hoàn toàn bình thường. nbc cũng là thành viên của nhiều forum khác, cũng sử dụng tư liệu của các diễn đàn ấy và vẫn thường xuyên phải làm công việc ấy.

Bạn Acquy_Dracula nên xem lại những quan điểm trước đây của mình về vấn đề này, nó trái ngược 100% với những gì bạn vừa thể hiện vài ngày qua. nbc cho rằng ta đừng nên lúc thì quá "tả", lúc lại quá "hữu" như vậy. Hãy sống với những hiểu biết của chính ta, những phân tích của chính ta, đừng nên theo cái gọi là "văn hóa bầy đàn" - khái niệm mà những nhà Việt Nam học hiện nay đã gán cho những "trào lưu" của xã hội như: mua bán cổ phiếu, mua bán nhà đất... "mua lúc giá cao - vì lúc ấy ai cũng mua; bán lúc giá thấp - vì lúc ấy ai cũng bán" Việc làm này gây ra những cơn sốt, những làn sóng đầu tư ảo trong xã hội, làm đau đầu các nhà quản lý, gây thiệt hại cho đại đa số cộng đồng, chỉ làm lợi cho một thiểu số người.

Tự do là nắm được quy luật.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

Chuyên viên cao cấp Acquy_Dracula's Avatar

Dạ thưa thầy!
    Trong Mục thư viện máy thi công em nhớ không nhầm thì phải cám ơn mới xem được bài viết ạ! không biết có nhớ nhầm hay không ạ.

Không là thành viên thì không xem được 1 số bài ạ,...

Đó là nhưng nhận xét của em thôi ạ, vì em cũng nói trước có gì sai sót mong được chỉ rỏ, để chúng ta hiểu hơn.

Không biết em có gây ra lỗi lầm không ạ, nhưng em đến với các bài viết này với tất cả tình cảm và tâm huyết ạ.

Mong các bạn bỏ qua, bức xúc trong lòng thì cứ nói ra thôi, như vậy chúng ta hiểu nhau hơn.

Thân chào các thành viên.
    Last edited by Acquy_Dracula; 20/01/08 at 10:34 AM.
    Email: khanhtq234@gmail.com, số điện thoại 0906 522 111

Chuyên viên cao cấp Acquy_Dracula's Avatar

Cuộc sống ai cũng thừa biết:

Trung Ngôn Là Nghịch Nhỉ

Vì vậy các bạn hãy đùng bao giờ làm trái điều này, chỉ mang thiệt vào thân thôi, dù mình không cố ý, hôm nay là một bài học đắt giá, sẽ nhớ mãi, hãy sống an phận hơn, nếu không thiệt thân về sau đó.

Ông bà cũng thường nói: Lời nói đâu mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.

Thôi mình xin hứa từ nay mọi chuyện mình cũng ít tham gia hơn, mong mọi người lượng thứ, nếu có điều gì không phải! Thành thật gởi đến các bạn.
    Email: khanhtq234@gmail.com, số điện thoại 0906 522 111

Administrator nbc's Avatar

Cuộc sống ai cũng thừa biết:

Trung Ngôn Là Nghịch Nhỉ

Vì vậy các bạn hãy đùng bao giờ làm trai điều này, chỉ mang thiệt vào thân thôi, dù mình không cố ý, hôm nay là một bài học đắt giá, sẽ nhớ mãi, hãy sống an phận hơn, nếu không thiệt thân về sau đó.

Ông bà cũng thường nói: Lời nói đâu mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.

Thôi mình xin hứa từ nay mọi chuyện mình cũng ít tham gia hơn, mong mọi người lượng thứ, nếu có điều gì không phải! Thành thật gởi đến các bạn.
    Acquy_Dracula ạ, bạn là một thành viên có thâm niên trên diễn đàn này, đã viết đến gần 300 bài; đã từng Offline với Diễn đàn nhiều lần, biết rất nhiều thành viên trong BQT, thiết nghĩ bạn phải là người hiểu và thông cảm với họ nhất. nbc cho rằng, diễn đàn này có thể hoạt động được hay không, một phần lớn là nhờ sự cống hiến, đóng góp không vụ lợi của họ.
    Nếu cá nhân bạn thấy còn chỗ nào chưa được, ta nên thử tìn hiểu rộng ra xem cách làm của những diễn đàn khác: trong nước - ngoài nước. Cái nào hay, ta học hỏi rồi góp ý để mọi người thay đổi. Góp ý một cách thẳng thắn, trung thực nhưng phải mang tính xây dựng. Làm như vậy ta đã là người cống hiến cho cái chung.
    Song trái lại, đôi khi cá nhân ta mới có những cái nhìn phiến diện, bài viết lại dùng những câu từ mang tính châm chích, đả kích... không những không làm cho Diễn đàn tốt hơn, mọi người tốt hơn mà có khi trái lại, còn làm mất đi không khí đầm ấm trên Diễn đàn.

Ông bà ta có câu: "lời chào cao hơn mâm cỗ" - mình làm cơm, làm cỗ cho người ta ăn đấy; nhưng không biết cách mời, chưa hẳn đã có ai đến ăn đâu.

nbc muốn trao đổi với Acquy_Dracula với tư cách là một người bạn, không phải là một người thầy - một "kẻ bề trên" - áp đặt những suy nghĩ của mình cho bạn. Nếu bạn thấy phải, bạn nghe; nếu thấy không thỏa mãn, bạn cứ phản hồi. Chúng ta trên Diễn đàn này đều là thành viên cả - có vị trí như nhau, bình đẳng như nhau.

nbc cũng cho rằng: muốn làm được một việc tốt, cũng cần phải có kỹ năng nữa cơ bạn ạ.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

Super Moderator gnourt2's Avatar

Có những người cung cấp cho bạn 1 tài liệu học tập quý thì nhấn nút thanks cũng là 1 lời cám ơn (bạn không cần reply cám ơn mà chỉ cần nhấn nút thanks thì có phải tiện lợi cho bạn không)

Mình thấy nhiều diễn đàn trên thế giới khi muốn lấy tài liệu hoặc muốn nhìn thấy chữ của diễn đàn thì phải đăng ký thành viên. Đó là 1 chuyện rất phổ biến, thể hiện sự tôn trọng tài nguyên của họ, và mình thấy nên làm.

Khi mình vào trang web Nga, Rumani, Pháp, Đức, Trung Quốc thì mình thường tìm từ điển tương ứng để có thể hiểu được đôi chút và có thể đăng ký thành viên được. Nhưng với trang Ả Rập thì chịu, chữ loằn ngoằn như con giun . Với các nước như Đức, Pháp thì ngôn ngữ gần giống tiếng Anh nên mình có thể biết được đâu là nút Register. Với tiếng Trung Quốc thì hơi ngược so với tiếng Việt, tiếng Việt nghĩa là đăng ký thì tiếng Trung Quốc nghĩa là đăng nhập và ngược lại.

Hoặc dù không biết ngôn ngữ nhưng đã quen đăng ký nên cứ thế mà làm: dòng 1 là nick, dòng 2 và 3 là pass, dòng 4 và 5 là mail, dòng 6 là câu hỏi bí mật con vật yêu quý của bạn tên là gì, dòng 7 là image confirmation. Đó là 1 chút ít điều hiểu biết của mình, hi vọng sẽ giúp ích cho các bạn trong việc lấy tài nguyên của các trang web

Sharing your life phnam's Avatar

Nhiều diễn đàn ở Việt Nam có kèm trong nội quy hoạt động của họ là "Văn hóa nút Thank", bấm nút Thank thay lời cảm ơn đến người gởi bài là một văn hóa, một lối sống, như ông bà ta vẫn thường nói "Ăn quả nhớ kẻ trồng cây".
    Việc thành viên chưa đăng ký vào diễn đàn sẽ không thấy được link dowload cũng là một lẽ thường tình, chưa vô nhà làm sao lấy được đồ.
    Về vấn đề của Quang nêu ở trên, hầu hết các mã nguồn forum hiện nay đều có ngôn ngữ mặc định là English, nên nếu ta có lỡ vô những trang của các nước Ả rập hoặc Malay, ... thì chỉ cần chọn ngôn ngữ English rồi đăng ký. Giống diễn đàn ta vậy.
    Phan Hoang Nam
    Faculty of Road and Bridge Engineering - Danang University of Technology
    Tel.: (84) 905-934-512 Email: phanhoangnam@gmail.com
    Lý lịch khoa học

Page 3 of 55 FirstFirst 123451353 ... LastLast