Results 1 to 2 of 2

Thread: Thắc mắc kính mong thầy cô và các bạn giải đáp giùm

Sinh viên năm nhất

Default Thắc mắc kính mong thầy cô và các bạn giải đáp giùm

Thưa thầy cô cho em hỏi là bố trí đường cong đứng lõm nằm trong đường cong nằm mà 2 đỉnh đường cong lệch quá 1/4 chiều dài đường cong nằm có được không ạ?Theo em biết thì đối với đường cong đứng lồi bố trí như vậy là không được,đường cong nằm em đang thắc mắc kính mong thầy cô và các bạn giải đáp giùm.Em xin cảm ơn!
    Last edited by sonbk1803; 02/10/14 at 02:57 PM.

Sinh viên năm ba conan2012's Avatar

Quote Originally Posted by sonbk1803 View Post
    Thưa thầy cô cho em hỏi là bố trí đường cong đứng lõm nằm trong đường cong nằm mà 2 đỉnh đường cong lệch quá 1/4 chiều dài đường cong nằm có được không ạ?Theo em biết thì đối với đường cong đứng lồi bố trí như vậy là không được,đường cong nằm em đang thắc mắc kính mong thầy cô và các bạn giải đáp giùm.Em xin cảm ơn!
    -Người ta khuyên như vậy.Vì như vậy thì tuyến đường rất xấu, khó đi.Tốt nhất là 2 đỉnh CN và CD trùng nhau, nếu không được thì lệch nhau càng xa xa ak. Đó là theo sách vở

- Với ý kiến cá nhân mình thì ý trên đúng với đường có độc dốc nhỏ, BK cong nằm, cong đứng lớn.Thường là những đường lớn ở đồng bằng.

Nhưng với đường qua đèo, đường nông thôn ở miền núi có độ dốc lớn, BK phải làm nhỏ thì không nên báo trí đỉnh CN và đỉnh CD lồi trùng nhau.
    Vì đi xe qua những chỗ đó rất dễ bị té, bay ra ngoài.