Results 1 to 4 of 4

Thread: Thiết Kế đường Đỏ

Sinh viên năm nhất

Default Thiết Kế đường Đỏ

Các Bạn Có Tài liệu hay Cách Đi đường đỏ Tối ưu nhất chỉ cho mình với . Mình đang làm đồ án TKD 1 . Và chênh cao 2 điểm khống chế là 35m Liệu có ảnh hưởng gì ko ạ . đường của mình là cấp 4 đb. Thanks !

Thành viên danh dự mr.boss's Avatar

Bạn tìm cuốn "Hướng dẫn thiết kế đường ô tô" của Thầy Phan Cao Phọ để tham khảo nhé!
    Còn nếu bạn muốn có phương án tốt nhất thì nên đưa bản vẽ lên để mọi người cùng thảo luận và góp ý.
    [INFO][MARQUEE] Gá thân mộng,dạo cảnh mộng,
    Mộng tan rồi. cười vỡ mộng
    Ghi lời mộng, nhắn khách mộng,
    Biết được mộng, tỉnh cơn mộng,[/MARQUEE]
    [/INFO]

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by mr.boss View Post
    Bạn tìm cuốn "Hướng dẫn thiết kế đường ô tô" của Thầy Phan Cao Phọ để tham khảo nhé!
    Còn nếu bạn muốn có phương án tốt nhất thì nên đưa bản vẽ lên để mọi người cùng thảo luận và góp ý.
    mong mọi người Giúp em phương án đi tuyến B-F và Đi đường đỏ như thế đã đc chưa ? Thanks mọi góp ý
    http://www.mediafire.com/download/vcnvmo25ki75m7e/son_lien.dwg

Sinh viên năm nhất ngbaviet's Avatar

Mình lúc trước học thầy Phương, tâm đắc nhất câu thầy nói khi vạch đường đỏ là "phải phối hợp bình đồ - trắc dọc - trắc ngang". Nếu chỉ tiêu kỹ thuật khi đi đường đỏ mà không đảm bảo thì lại về xem lại bình đồ, sửa những chỗ nghi vấn đó. Cứ thế là hiểu đc thôi.
    bạn cứ đọc bài giảng của thầy và chú nghe giảng trên lớp, những điểm cần chú ý thầy sẽ nói hết, cứ thế là đi đường đỏ ok thôi.
    chúc bạn làm đồ án tốt