Results 1 to 2 of 2

Thread: Thắc mắc về Dầm bản lỗ rỗng Căng sau !

Sinh viên năm nhất

Default Thắc mắc về Dầm bản lỗ rỗng Căng sau !

Em đang thiết kế 1 dầm bản lỗ rỗng nhịp 12m.Trước thì có thiết kế là Dầm bản căng trước - Nhưng điều kiện thi công ở chỗ e còn hạn chế nên k đơn vị nào nhân làm căng trước (Phương án mua dầm thì đường nhỏ hẹp nên vận chuyển vào k được).
    Em đang muốn chuyển TK Dầm bản Căng sau - Nhưng tìm kiếm tài liệu trên mạng về Dầm bản căng sau thì k thấy có.Liệu e có thể thiết kế giống theo dầm I hay T căng sau được k ạ????Hay các "Tiền Bối" có tài liều và bản vẽ về Dầm bản cặng sau, e tham khảo được không ạ ! Em cảm ơn rất nhiều ạ !

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by bimbimhotmit View Post
    Em đang thiết kế 1 dầm bản lỗ rỗng nhịp 12m.Trước thì có thiết kế là Dầm bản căng trước - Nhưng điều kiện thi công ở chỗ e còn hạn chế nên k đơn vị nào nhân làm căng trước (Phương án mua dầm thì đường nhỏ hẹp nên vận chuyển vào k được).
    Em đang muốn chuyển TK Dầm bản Căng sau - Nhưng tìm kiếm tài liệu trên mạng về Dầm bản căng sau thì k thấy có.Liệu e có thể thiết kế giống theo dầm I hay T căng sau được k ạ????Hay các "Tiền Bối" có tài liều và bản vẽ về Dầm bản cặng sau, e tham khảo được không ạ ! Em cảm ơn rất nhiều ạ !
    Kiểm tra lại diện tích mặt cắt xem có đủ để bố trí ống ghen ko mà làm căng sau chứ. Nếu có đủ diện tích thì việc luồn cáp căng cũng hết sức vất vả khi chiều cao dầm nhỏ, phải bố trí khấc đầu dầm để thò kích vào.
    Việc đơn giản hơn là dầm 12m thì bố trí vài cây D25 làm dầm cốt thép thường cho nhanh.