Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast
Results 21 to 30 of 41

Thread: Một số hình ảnh về thi công trụ cầu

Thành viên danh dự nongdan_hamvui's Avatar

Em xin thay mặt tất cả anh chị em và các bạn, gửi lời cảm ơn tới thầy về những hình ảnh mà thầy đã chia sẻ ! Kính chúc thầy sức khỏe ạ.

Sinh viên năm hai Come2to's Avatar

Em xin chân thành cảm ơn thầy về những bài học thực tế, sinh động như thế này.
    Thầy cho em hỏi là các hình này là đang thi công công trình cầu nào ở VN ta thế ạ? Em muốn biết để sau này có dịp đi qua đó còn có thể hình dung và liên tưởng đc nó đã được hình thành như thế nào.
    Kính chúc Thầy sức khỏe và có nhiều tư liệu gởi lên cho chúng em học hỏi.

Sinh viên năm nhất

Cảm ơn thầy Lạc về những tấm hình trên, thật bổ ích và thực tế vì em chưa có điều kiện đi thi công nên những bức hình trên là tài liệu rất quan trọng bổ xung cho kiến thức hạn hẹp của em để em có thể hoàn thành tốt đồ án tốt nghiệp (điều đó thật tuyệt). Mong thầy giữ gìn sức khỏe để truyền cho chúng em thêm nhiều kiến thức hơn nữa.
    PS: em rất ấn tượng với câu nói của thầy:"Các anh đã vất vã 5 năm rồi đến bây giờ không lẽ lại để các anh chờ thêm nữa", khi có một bạn đi thông đồ án muộn. Một lần nữa cảm ơn thầy vì tất cả những gì thầy đã dành cho chúng em!!!!
    Last edited by therenowar; 06/05/10 at 06:11 PM.

Sinh viên năm nhất

có ai có dự toán cho hạng mục xây dựng trụ cầu không? Ai có thì post cho mình với được không,
    thanks

Sinh viên năm nhất

hello mọi người! tôi là sinh viên dh thủy lợi mới ra trường,và cũng mới đi làm tại 1 công ty cầu.tôi là thành viên mới của diễn đàn.mong mọi người chỉ giáo

Sinh viên năm nhất hoankt's Avatar

bạn có thể gửi những ảnh này qua mail cho mình vưới được không bạn ?

Sinh viên năm hai sepultura's Avatar

Máy móc của công ty này khủng quá thầy nhỉ Không biết công ty nào thi công cầu này thế thầy :P

Nothing last 4ever in the cold november rain!!!

Sinh viên năm nhất trungtcong9X3LT's Avatar

Cám ơn thầy. Những bức hình này thật có ý nghĩa với sinh viên, giúp chúng em hình dung được thực tế thi công như thế nào. Đồ án tốt nghiệp của chúng em rất cần những tấm hình như thế này để chúng em hiểu sâu hơn. Thầy cho em hỏi? Khi đưa ra phương án thiết kế thi công cọc khoan nhồi cho công trình cầu, thì kinh nghiệm để xác định chiều sâu của cọc khoan nhồi vào đất sẽ căn cứ vào các lớp địa chất như thế nào là đảm bảo ạ???

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by laclevan View Post

Nhìn cái trạm trộn bê tông trên xà lan này lại nhớ cái trạm trộn mình đã in-charge ở Dự án cầu Nhật Tân. Làm trạm trộn bê tông trên xà lan khổ gấp 3 lần làm trạm trộn trên bờ.

Opps! My Batching Plant on-barge.

P/s: Theo mình đoán thì cái trạm trộn trên xà lan này thuộc Dự án xây dựng cầu Cần Thơ! Cái xà lan to vật vã nhỉ! Chứa được cả 4 xilô xi măng lẫn cát đá. Xà lan này trên 3000 tấn chứ không ít!

Sinh viên năm nhất

Default cam on

Những hình ảnh của thầy Lạc thật sự là bổ ích cho những người như chúng em khi chưa đi thi công nhiều. Xin cảm ơn thầy.

Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast